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LENGO LA MKATABA HUU

Kuongeza ufahamu wa wateja wetu kuhusu aina ya huduma zinazotolewa na Mamlaka Hii;

Kuwafahamisha wateja wetu kuhusu nyakati na viwango vyetu vya huduma mbalimbali

Kuainisha haki na majukumu ya mteja;

Kutoa taarifa kuhusu mchakato wa kuwasilisha malalamiko na kutoa mapendekezo kuhusu utoaji wa huduma zetu.

2.0 MAONO

Taifa Lililobadilishwa Kidijitali

3.0 WITO

Kujenga jamii iliyounganishwa kupitia kuwezesha udhibiti, ushirikiano na Ubunifu

4.0 MAADILI MUHIMU

Maadili ya msingi ya Mamlaka Hii ni:

Uadilifu : Kuzingatia maadili ya ushirika na kitabia, kutenda kwa uaminifu na haki, na kuwatendea washikadau wote

wa ndani na nje kwa heshima na kuambatana na sheria;

Ubunifu : Kuwa asilia, mwepesi kubadilika na kufaa zaidi katika kuunda thamani na ukuaji katika soko na jamii;

Ubora: : Kuendelea kuboresha na kuwa umakini zaidi kwa mabhitaji ya wadau wa ndani na nje.
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5.0 AHADI YETU KWAKO

Ahadi yetu ya ubora wa huduma inahimiliwa kwa kufuata na kuzingatia maadili yetu ya msingi, na kama shirika,
tutatekeleza wajibu wetu kwa uangalifu na kwa wakati kwa kuzingatia ahadi zifuatazo.

e Huduma : Tutakupa huduma ya kitaalamu kwa wakati unaofaa, kwa urahisi na kwa mbinu ya kirafiki.
Tutakuhudumia kwa haki, heshima, adabu na kwa maadili.

* Upatikanaji wa Taarifa : Tutakupa taarifa zilizo wazi, sahihi, za kuaminika, za kutegemewa, zinazofaa na kwa wakati
ufaao, kwenye majukwaa mbalimbali.

» Usiri : Tutashughulikia taarifa zote utakazotupa kwa usiri mkubwa.

* Mawasiliano : Tutashughulikia masuala yako papohapo na kikamilifu.

» Malalamiko :

Tunathamini malalamiko na maoni yako, na tutathibitisha kuyapokea, na kuyashughulikia

kuambatana na kalenda za matukio zilizoainishwa katika mkataba huu.

6.0 VIWANGO VYETU
Kwa kuzingatia sheria na maadili ya msingi yaliyowekwa katika Mpango Mkakati wetu, tunaahidi kutoa huduma kwa

mujibu wa viwango vifuatavyo.



VIBALI VYA USHURU, MATANGAZO

NA MWUNGANISHO

SIKU 14

UIDHINISHAJI WA MIKATABA YA
MWUNGANISHO KATI YA WATOA
HUDUMA

SIKU 40

UIDHINISHAJI WA USHURU WA
HUDUMA ZINAZODHIBITIWA

4

SIKU 3

UIDHINISHAJI WA MATANGAZO NA
MATOLEO MAALUM

SIKU 3

KUIDHINISHWA KWA USHURU KWA
HUDUMA ZISIZODHIBITIWA
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TAARIFA

SIKU 75 KUTOKA
MWISHO WA ROBO

UCHAPISHAJI WA TAKWIMU ZA
TEHAMA (ICT) ZA KILA ROBO YA
MWAKA

SIKU 3 ZA KAZI BAADA
YA KUTOLEWA KWA
OMBI

JIBU LA OMBI LA HABARI

KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO

SIKU 14

KUSHUGHULIKIA MUINGILIO
WA MAWIMBI

SIKU 21

USHUGHULIKIAJI WA MALALAMIKO
(HADHARANI, UTANGAZAJI, WATUMIAJI,
UHALIFU WA MTANDAONI)
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LICENSING SIKU 21 SIKU 14
USASISHAJI WA LESENI
YA MAWIMBI
UTOAJI WA CHETI CHA
AINA YA IDHINI
(@) | siku 14 N\ | siku 30
UGAWAJI WA MAWIMBI BAADA UTOAJI WA LESENI YA
YA KUTOA OFA MAWASILIANO (MUUZAJI/
SIKU 7 SIKU 100
UTENGEZAJI WA LESENI ZA UTOAJI WA LESENI YA MAWASILIANO
MAWIMBI (NDEGE, BAHARINI, (NFP YA KITAIFA NA KIMATAIFA,
RIDHAA) ASP, CSP, E-CSP)
N SIKU 100 B ol sikus

o
O

UTOAJI WA LESENI YA 55 KUHESABU MAJUKUMU
UTANGAZAJI (REDIO NA YA KIKAZI
TELEVISHEND)

UWAKALA NA MALIPO

SIKU 7

UTOAJI WA CHETI CHA
MAAFIKIANO

SIKU 100

UTOAJI WA LESENI YA
POSTA/TARISHI

SIKU 1

UTOAJI WA AGIZO LA UNUNUZI
WA NDANI (WAPI? NDANI
YA NCHI AU) (LPO)

UTENGENEZAJI WA ANKARA
KWA WATOA HUDUMA
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Clomgo s e Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Mawasiliano ya KenyaSLP 14448 Nairobi, 00800

Simu: +254 020 4242 000
+254 703 024 000
Barua pepe:info@ca.go.ke

7.0HAKI NA MAJUKUMU YAKO KAMA MTEJA WETU
Tutajitahidi kudumisha haki zako kama mteja wetu

Ili kutuwezesha kukuhudumia vyema na kutimiza ahadi yetu kwako, tunatarajia kwamba; Tovuti:www.ca.go.ke

¢ Utaipa Mamlaka taarifa sahihi na kwa wakati ufaao ili kuwezesha hatua yoyote ile kuchukuliwa; Malalamiko dhidi ya watoa huduma wa ICT yanapaswa kuripotiwa kwa:
Barua pepe:chukuahatua@ca.go.ke
Simu: +245 020 4455 555
+254 714 445 555
+254 737 445 555

8.00 asubuhi hadi 5:00 jioni Jumatatu - ljumaa

¢ Wasilisha stakabadhi zilizojazwa kikamilifu na kutoa mahitaji yote yanayohitajika katika huduma zetu zozote;
« Jibu papohapomaombi ya habari kutoka kwetu;

¢ Fanya malipo ya ada zilizowekwa.

(Wikendi na Likizo za Umma hazijajumuishwa)
8.0 UENDELEVU WA MAZINGIRA

. .. . . . - . - . Malalamik f ik ji Maafi H i ko katika Makao Mak A fisi
Mamlaka imejitolea kulinda na kuhifadhi mazingira. Wafanyakazi wote wanahimizwa kutekeleza majukumu yao alalamiko ya Umma yafuatayo na Upatikanaji wa Maafisa wa Habari, yako katika Makao Makuu ya CA na Ofisi za

Mikoa, na yashughulikia malalamiko yoyote ya umma na upatikanaji wa habari:
kwa njia ambayo inaboresha uendelevu wa mazingira kulingana na sheria zilizopo na kanuni bora za kimataifa.
Juma Ooro : +254 703 042 420
Irene Kimeli : + 254 703 042 424
Linet Onyando : 254 703 042 435
Musa Etiko : 254 703 042 105 -Ofisi ya Mkoa wa Magharibi
Joseph Kamunge : 254 703 042 150 - Ofisi ya Mkoa wa Pwani
Brian Mukhongo : +254 703 042 131 - Ofisi ya Mkoa wa Nyanza
Sanny Mwichuri : +254 703 024 181 - Ofisi ya Kanda ya Kati na Mashariki

Kujitolea kwa Adabu na Ubora katika Utoaji Huduma
Huduma yoyote ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au mfanyikazi yeyote ambaye hafikii viwango
hivi, au mfanyakazi yeyote ambaye haheshimu ahadi hizi za ustahitifu na ubora katika Utoaji Huduma, anapaswa

kuripotiwa kwa:

Ikiwa bado hujaridhishwa na taarifa zilizotolewa hapo juu unaweza kuripoti:
Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu
Tume ya Haki ya Utawala
West End Towers, Ghorofa ya 2, Njia ya Waiyaki
SLP 20414, Mraba wa Jiji, 00200
Simu: +254 020 2270 000
+254 020 2303 000

Barua pepe: complaints@ombudsman.go.ke
Tovuti: www.ombudsman.go.ke
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A AUTHORITY OF KENYA

WASILIANA NASI

Ofisi kuu
Kituo cha CA
Sanduku la posta:14448-00800, Nairobi
Rununu:0703 042000, 0730 172000

Barua pepe:info@ca.go.ke

CA Ofisi za Mkoa wa Magharibi Ofisi ya CA Mkoa wa Pwani
Orofa ya 1, KVDA Plaza, Eldoret Orofa ya 3, Jengo la NSSF, Mombasa
Sanduku la posta:2346, Eldoret 30100 Sanduku la posta:8041-80100, Mombasa
Rununu:0703 042105 Rununu:0703 042152
Barua pepe:wro@ca.go.ke Barua pepe:cro@ca.go.ke
CA Ofisi ya Mkoa wa Nyanza Ofisi ya CA Kanda ya Kati
Orofa ya 2 ya Bonde la Ziwa Mall Orofa ya chini, Advocates Plaza
Sanduku la posta:2016, Kisumu 40100 Sanduku la posta:134, Nyeri 10100
Rununu:0703042130 Rununu:0703042181
Barua pepe:nro@ca.go.ke Barua pepe:cero@ca.go.ke
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